Laugardagurinn 19. janúar 2019

Bækur á ýmsum tungumálum

Bokasafn 3
Á síðasta ári brydduðum við upp á þeirri nýbreytni að biðja starfsfólk skólans á faraldsfæti að koma með barnabækur frá því landi sem það heimsækir í stað þess að kaupa glaðning í fríhöfninni til að bjóða upp á á kaffistofu starfsmanna. Þetta hefur gefið góða raun og höfum við fengið bækur á: ensku, dönsku, pólsku, þýsku, spænsku, króatísku, hollensku, tyrknesku, víetnömsku, taílensku, japönsku og grænlensku. Þetta hefur komið sér vel þar sem uppruni nemenda er fjölbreyttur og viljum við stefna að því að eiga einhverjar bækur á móðurmáli sem flestra. Enn vantar mikið upp á sett markmið, en með hverri bók þokumst við nær. Einstaka bækur hafa borist frá velunnurum skólans, eins og bækur frá Víetnam og Japan.

Prenta | Netfang