Skip to content

Endurskinsmerki og umferðaröryggi

Endurskinsmerki á öllum!

Nú þegar haustið er skollið á þykir rétt að minna á mikilvægi endurskinsmerkja. Foreldrar eru hvattir til að setja endurskinsmerki á fatnað barna sinna. Þá er ekki síður mikilvægt að foreldrar noti þennan sjálfsagða og einfalda öryggisbúnað sér einnig til verndar. Sjáum til þess að börnin beri alltaf endurskinsmerki!

Umferð í nágrenni skólans er mikil. Við biðjum ykkur um að láta börn ykkar ganga í skólann og draga þannig úr bílaumferð og slysahættu við skólann. Brýnum fyrir börnunum að fara gætilega í umferðinni.

Einn starfsmaður skólans sinnir gangbrautarvörslu á þeim tímum sem vænta má að flestir nemendur skólans séu á leið til skóla og þegar mesta umferðin er. Forráðamenn sem fylgja börnum sínum eru beðnir um að vera þeim góð fyrirmynd með því að ganga á gangstéttum og gangbrautum. Það er öryggisatriði að foreldrar/forráðamenn hleypi ekki börnum sínum út við Suðurhóla, hvorki við gangbraut né annars staðar þegar þeim er ekið í skólann á morgnana. Vinsamlegast notið bílastæði beggja vegna götunnar.

Allt fyrir öryggið!